ตัวอย่างภาพความประทับใจจากทริปชีพจรลง SOUTH เราเที่ยวใต้ @ชุมพร (ทำกิจกรรมดำน้ำ 2 วัน)
ระหว่างวันที่ 3-6 เมษายน พ.ศ. 2564
กำหนดการเดินทาง
- วันแรก : กรุงเทพ-ประจวบคีรีขันธ์-วัดทางสาย-ชุมพร-มหัศจรรย์เนินทรายงามหนึ่งเดียวในสยาม "แซน ดูน" (ที่พัก : โรงแรมโนโวเทล ชุมพร)
- วันที่สอง : กิจกรรมดำน้ำ-อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพร (เกาะมาตรา-เกาะหลักแรด-เกาะละวะ-เกาะลังกาจิว)-เขามัทรี (ที่พัก : โรงแรมโนโวเทล ชุมพร)
- วันที่สาม : กิจกรรมดำน้ำ-อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพร (เกาะง่ามน้อย-เกาะง่ามใหญ่-เกาะกะโหลก-เกาะทะลุ)-ศาลกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ (ที่พัก : โรงแรมโนโวเทล ชุมพร)
- วันที่สี่ : หาดทุ่งวัวแล่น-ชุมชนบ้านบางสน-สวนเกษตรผสมผสาน "สวนนายใหญ่ คนเล่นหนาม"-DIY ผ้ามัดย้อมที่บ้านไม้ชายคลองโฮมสเตย์-กรุงเทพ
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide1.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide2.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide3.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide4.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide5.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide6.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide7.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide8.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide9.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide10.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide11.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide29.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide28.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide30.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide31.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide27.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide26.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide25.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide12.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide13.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide14.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide15.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide16.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide17.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide18.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide19.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide20.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide21.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide22.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide23.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide24.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide32.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide33.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide34.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide35.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide36.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide37.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide38.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide39.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide40.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide41.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide42.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide43.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide44.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide45.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide46.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide47.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide48.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide49.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide50.GIF)
![](https://www.friendsofnatureecotour.com/images/column_1620626908/Slide51.GIF)
(^_^) ภาพบรรยากาศภายในทริปยังมีให้ท่านได้ชมอีกมากมาย ท่านสามารถรับชมได้ที่หน้าเฟสบุคของ "เพื่อน ธรรมชาติ" นะคะ (^_^)
>>> กดที่นี่ หากท่านต้องการชมภาพบรรยากาศภายในทริปนี้เพิ่มเติม หรือ ภาพบรรยากาศการเดินทางในทริปอื่น ๆ ค่ะ <<<